Kuna cin ƙwai a cikin Easter Holiday?

Mutane suna bikinBikin Istazamani bisa ga imaninsu da mazhabobinsu na addini.

dytrf (4)

Kiristoci suna tunawa da Jumma'a mai kyau a matsayin ranar da Yesu Kiristi ya mutu da kuma bikin Ista Lahadi a matsayin ranar da aka ta da shi daga matattu.

A duk faɗin Amurka, yara suna farkawa a ranar Ista Lahadi don gano cewa Bunny na Ista ya bar musu kwandunan Ista qwaiko alewa.

A yawancin lokuta, bunny na Ista ya kuma ɓoye ƙwai waɗanda suka yi ado a farkon wannan makon. Yara suna farautar ƙwai a kewayen gidan.

Barka da Juma'a biki ne a wasu jihohin Amurka inda suka amince da Juma'a a matsayin hutu kuma an rufe makarantu da kasuwanci da yawa a cikin jihohin.

Eastershine hutun Kirista mafi mahimmanci a Amurka saboda tushen Kiristanci. Abin da Kiristoci suka yi imani ya bambanta Yesu da sauran shugabannin addinai shi ne cewa an ta da Yesu Kristi daga matattu a ranar Ista. Idan ba tare da wannan rana ba, manyan rukunan bangaskiyar Kirista ba su da mahimmanci.

Ban da wannan, akwai abubuwa da yawa na Easter da ya kamata a fahimta. Da farko dai, Barka da Juma’a, wanda hutu ne a duk faɗin Amurka, ita ce ranar da aka kashe Yesu. Kwana uku jikinsa yana kwance a cikin kabari, a rana ta uku kuwa ya tashi daga matattu, ya bayyana kansa ga almajiransa da Maryamu. Wannan rana ce ta tashin matattu wadda ake kira Easter Sunday. Duk majami'u suna yin hidima na musamman a wannan rana don tunawa da tashin Yesu daga kabari.

dytrf (5)
gabatarwa

Hakazalika da Kirsimeti, wanda ke nuna ranar haihuwar Yesu Kiristi kuma biki ne mai mahimmanci ga Kiristoci da waɗanda ba Kirista ba, ranar Ista ta fi mahimmanci ga bangaskiyar Kirista a Amurka. Hakanan kama da Kirsimeti, Ista yana da alaƙa da wasu ayyukan da ba na addini ba waɗanda aka fi sani da su a duk faɗin Amurka, daga gidajen ƙauye zuwa lawn na Fadar White House a Washington, DC.

Baya ga Good Jumma'a da Easter Lahadi, sauran abubuwan da suka shafi Easter sun hada da masu zuwa:

Lamuni Wannan lokaci ne da mutane za su bar wani abu su mai da hankali ga addu'a da tunani. Lent ya ƙare da Easter karshen mako.

Lokacin Ista. Wannan lokaci ne na lokaci daga Easter Lahadi zuwa Fentikos. A zamanin Littafi Mai-Tsarki, Fentikos shine taron da Ruhu Mai Tsarki, wani ɓangare na Triniti, ya sauko a kan Kiristoci na farko. A zamanin yau, ba a yin bikin Easter sosai. Duk da haka, duka Juma'a mai kyau da Lahadi na Ista sun shahara sosai a duk faɗin ƙasar ga waɗanda har ma da ɗanɗanonsu ke danganta kansu da Kiristanci.

dytrf (2)

Ayyukan da ke Haɗe da Bikin Ista na Addini

Ga waɗanda suke cikin bangaskiyar Kirista ko kuma waɗanda har ma ba sa yin cuɗanya da ita, Ista yana da bukukuwa da ayyuka da yawa da ke da alaƙa da shi. Musamman, haɗe-haɗe na hadisai da bukukuwan jama'a suna nuna bikin gabaɗaya Easter.

dytrf (3)

A ranar Juma'a, wasuharkokin kasuwancisuna rufe. Wannan na iya haɗawa da ofisoshin gwamnati, makarantu, da sauran irin waɗannan wurare. Ga yawancin Amurkawa da suka bayyana kansu a matsayin Kirista, ana karanta wasu nassosin addini a wannan rana. Alal misali, labarin da Yesu ya koma Urushalima yana hawa a kan jaki. Mutanen da farko sun kasance sosaimurnaa dawo da Yesu a garin, suka sa ganyen dabino a tafarkinsa, suna yabon sunansa. Amma, cikin ɗan lokaci kaɗan, maƙiyan Yesu, Farisawa, sun ƙulla makirci da Yahuda Iskariyoti don Yahuda ya ci amanar Yesu kuma ya ba da shi ga mahukuntan Yahudawa. Labarin ya ci gaba da cewa Yesu yana addu’a tare da Allah Uba, Yahuda Iskariyoti ya ja-goranci hukumomin Yahudawa wurin Yesu, da kama Yesu da bulala.


Lokacin aikawa: Afrilu-07-2023